logo
Lot B1-10, D2 Street, Tay Bac Cu Chi Industrial Zone, HCMC
/images/companies/uspharma/San pham/Giam dau va Ha sot/Cadigesic 6501.jpg

CADIGESIC 650

Đặc điểm nổi bật
CADIGESIC là thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương.
Liên hệ
Số lượng:    Liên hệ

Hỗ trợ trực tuyến 
Điện thoại: (028) 37908860
GỌI NGAY Liên hệ

Thành phần

Mỗi viên nén bao phim chứa :

Paracetamol     650 mg

Tá dược: Tinh bột ngô, Lactose, Microcrystalline cellulose M101, Polyvinyl pyrrolidon (PVP) K30, Natri starch glycolate, Magnesi stearat, talc,  Hydroxypropylmetylcellulose (HPMC), Titan dioxyd (Ti2O), Polyethylen glycol 6000. 

Phân loại

CADIGESIC là thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương.

Chỉ định

CADIGESIC 650mg có tác dụng :

-        Hạ sốt.

-        Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến trung bình. Điều trị làm giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau họng đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Nếu cần biết thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Liều và đường dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không quá 6 viên/ ngày, hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.
Cách dùng

CADIGESIC 650mg được dùng theo đường uống.

Chống chỉ định

-        Chống chỉ định với bệnh nhân quá mẫn cảm với paracetamol.

-        Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

-        Chống chỉ định trong trường hợp xơ gan, viêm gan tiến triển nặng.

Thận trọng

Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.

Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.

Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.

Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.

Phụ nữ có thai nên tham khảo ý kiến Bác sĩ trước khi dùng.

Phụ nữ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ dùng paracetamol sau khi đẻ cho con bú, không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ

Tác dụng phụ

CADIGESIC được dung nạp tốt, các tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

Trên da: hiếm khi phát ban hoặc ngứa, tác dụng này do paracetamol gây ra.

Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn

Huyết học: Trong 1số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tiêu chuẩn

Tiêu chuẩn cơ sở.

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô thoáng, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 300C

Để thuốc xa tầm tay trẻ  em.

Nhà Sản xuất

Công Ty Cổ Phần Us Pharma USA

Lô B1 – 10, đường D2, Khu công nghiệp Tây Bắc Củ Chi, TP. Hồ Chí Minh – Việt Nam.

 Mọi thắc mắc và thông tin chi tiết, xin liên hệ về số điện thoại 028-37908860

 


Thông tin liên hệ

Văn Phòng Đại Diện Công Ty CP US PHARMA USA
Địa chỉ: 286/4 Tô Hiến Thành, Phường 15, Quận 10, TP.Hồ Chí Minh
(028) 38621919 - 38627979
Công Ty CP US PHARMA USA
 Địa chỉ: Lô B1-10, Đường D2, Khu công nghiệp Tây Bắc Củ Chi, ấp Bàu Tre 2, Xã Tân An Hội, H. Củ Chi,TP Hồ Chí Minh
(028) 37908860 – 37908861 – 37908863 Fax: (028) 37908856 Hotline: 02837909118
uspharma.vn 
GỌI CHO CHÚNG TÔI

Kết nối với chúng tôi

Copyright 2018 © uspharma.vn